Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~ กังนัมสไตร์!!! บางกอก 2 - 1 แอร์ฟอร์ซ ~ (15+)  (Read 990 times)
Kob Blue'S
Approved Member
Group Captain
*

: 367

Blue Support Independent

« : September 24, 2012, 11:53:32 AM »

สวัสดีครับพี่น้องอินทรี คงได้รับทราบผลการแข่งขันในเกมล่าสุดกันไปแล้วใช่ไหมครับ บางกอก เอฟซี 2 - 1 แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด บางกอกยัดเยียดความปราชัยให้กับเราเป็นนัดที่สองติดต่อจากนัดที่แล้ว กับเกมที่สุดมันอีกหนึ่งเกม ก่อนเกมฝนตกลงมาอย่างหนัก ในใจเริ่มกังวลถึงสภาพสนามที่ดูทีมเราจะไม่ค่อยถูกชะตากับสนามเปียกเท่าไหร่ เวลาเกือบๆ 5 โมงเย็นก่อนเกมจะเริ่มเพียงเล็กน้อยพวกเรา บลูซัพพอร์ต ได้เข้าสนามเพื่อเตรียมตัวดูเกมการแข่งขัน โพล่เข้าไปสนามปั้บ หูยยยย แฟนแอร์ฟอร์ซมากันเยอะจัง วู้ !!! มองดูจากสายตาน่าจะไม่ต่ำกว่า 200+ คนขึ้นไป บรรยากาศเยี่ยม ดูฮึกเหิมกันเลยทีเดียว แต่ที่เปลี่ยนไปจากปีที่แล้วคือ มองไปทางแฟนเจ้าบ้านที่เมื่อปีที่แล้ว ไม่เกิน 200 คน แต่ปีนี้แฟนบางกอกที่เข้ามาชมในสนามราวๆ 1000 + คนเห็นจะได้ เริ่มเกมก็เปิดฉากใส่กันอย่างสนุก เกมในครึ่งแรกดูทีมเยือนอย่างเราจะเล่นได้ดีกว่า แต่จังหวะขาดๆเกินเพราะสภาพสนามที่เจิ่งนองไปด้วยน้ำ แฟนบอลหลายๆท่านถึงกับหัวเสีย มันดูติดๆขัดๆไปหมด จนในใจผมคิดว่าถ้าสนามไม่เป็นแบบนี้ผมว่าเรายิงนำได้แน่ๆ แต่ก็มีหลายๆจังหวะที่เจ้าบ้านโจ้กลับสวยๆแต่ก็เป็น แนวรับ และ เดวาร่า เจ้าเดิมที่จัดการได้อย่างหมดจด จบครึ่งแรกไปแบบอึดอัดกับการระเบิดประตูไม่ได้สักที เริ่มเกมครึ่งหลังรูปเกมก็ยังดูอึดอัดเช่นเดิม ทางเจ้าบ้านโดยการนำทีมของอดีตฮีโร่ขวัญใจชาวไทย "ซิโก้" ได้แก้เกมมาค่อนข้างดี เจ้าบ้านเล่นดีขึ้นและดูจะมีจังหวะบุกและเข้าทำมากกว่าในครึ่งแรก เกมเดินทางมาจนถึงราวๆนาทีที่ 80 กลายเป็นเจ้าบ้านที่ ยิงออกนำสำเร็จ 1 - 0 เซ็งเลยครับแต่เวลายังพอมี พวกเราชาวอินทรีต่างก็ช่วยกระตุ้นนักเตะกันอย่างคึกคัก พร้อมกับเกมในสนามที่กำลังเดือดมาตั้งแต่ก่อนที่เจ้าบ้านจะออกนำ แหมมม อีตา ลี ทัค มันกวนประสาทได้ใจจริงๆ และก็มีปัญหาเกิดขึ้นเมื่อทีม แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด ปรับแผนและเปลี่ยนตัวผู้เล่น โดยเอา สมหมาย ไทยน้อย ออก ในระหว่างที่ สมหมายกำลังเดินออกจากสนาม โค-สก สนามได้ประกาศการเปลี่ยนตัว และ พร้อมกับบอกว่า สมหมาย ไทยน้อย อดีตขวัญใจชาว บางกอก เอฟซี มันดูเป็นการยั่วยุให้กับแฟนบอลเจ้าบ้านจริงๆเพราะ ก่อนหน้า สมหมาย ซึ่งเล่นอย่างเต็มที่ และโดนทาง ลี ทัค ป่วนประสาทอยู่ไม่ใช่น้อยก็มีการกระทบกระทั่งกันไปหลายๆจังหวะ และก็เป็นไปตามนั้นครับ เสียงโห่ ด่า ชู้นิ้วกลาง ที่บรรจงส่งให้กับอดีตขวัญใจ และแบ่งปันมาทางแฟนบอลแอร์ฟอร์ซด้วย ป๊าดดดด ใจดีจังนะพวกเมิงงงงง สถาณการณ์ดูท่าไม่ดี เมื่อพี่น้องอินทรีดูจะไม่ค่อยพอใจกับเหตุการณ์ที่กำลังเกิดขึ้น จึงมีกระทบกระทั่งกันแบบห่างๆกับทางเจ้าหน้าที่สนามและแฟนเจ้าบ้านเล็กน้อย และในระหว่างที่กำลังมีปัญหาและกังวลอยู่ในใจเล็กน้อยว่าจะมีเรื่องบานปลายกันไหม แต่ดูแล้วพี่น้องอินทรีพวกเรามิได้หมายจะไปท้าตีท้าต่อยกับใคร เพียงแค่อยากจะบอกกับ โค-สก สนามว่า จะพูดเหี้ยไรอ่ะ มึงคิดก่อนสิหว่า มึงเห็นไหมสิ่งที่มึงพูดอ่ะ คนเค้าจะตีกันตายห่าาาา และในช่วงที่มีเรื่องกันอยู่ เทพ เฮอร์มาน เจ้าเก่าสำแดงเดชอีกครั้ง กับการยิงสุดเฉียบคมในฟอมร์ที่กำลังร้อนแรงสุดๆในเวลานี้ จัดการส่งบอลเข้าประตู และ อุดปากเจ้าบ้านได้อย่างเงียบกริบ สะใจโว้ยยยยย 1 - 1 พวกเราหันมาร้องเพลงกันอย่างสนุก แต่เกมในสนามยังคงเครียดและดูจะหนักขึ้นเรื่อยๆ แต่เมื่อมองไปทางหลังประตู มีแฟนบอลเจ้าบ้าน มาโว้ยวายหาเรื่อง มากันประมาณ 5-6 ตัว ออกท่าออกทางหาเรื่องพวกเราอย่างชัดเจน ไม่รู้ว่ามันจะทำเพื่อเหี้ยอะไร นอกจากไม่ได้ดูเท่ ไม่น่ากลัวแล้ว พวกแม่งยังดูน่าสมเพส เหมือนหมาที่มายืนเรียงแถวกันเห่าหอน ในใจอยากจะพากันไปเตะปากหมาสักที แต่ไม่อย่างให้ตีนเปื้อนสิ่งสกปก ชมเกมต่อดีกว่าอย่าไปสนใจพวก กาก !!! และฝันร้ายของพวกเราก็บังเกิด เมื่อตัวแสบตลอดเกมอย่าง ลี ทัค ได้รับโอกาศทอง ซัดไปเต็มข้อบอลเข้าประตูไปอย่างสวยงาม 2 - 1 เซ็งงงงโว้ย และเรื่องยังไม่จบ ไอ้ 5-6 ตัวนั้น พยายามยั่วยุและเยาะเย้ยแฟนบอลเราอย่างชัดเจน ขอโทษที่หยาบนะครับ แต่ด่าไอ้เหี้ยพวกที่มาหลังประตูแค่นั้นนะ ผมไม่ได้ด่าแฟนบางกอกทั้งหมด ขอย้ำว่าแค่ไอ้พวกที่เดินมาหาเรื่องเท่านั้น !!! พวกนี้แค่เศษสวะของบอลไทย ไอ้หน้าเหี้ย !!! เกมในสนามรุนแรงขึ้นตามดีกรีความเครียด เจ้าลี ขวัญใจสาวๆโดนเหลืองที่ 2 รับใบแดงไป แล้วก็จบเกมไปด้วยสกอร์ดังกล่าว บางกอก เอฟซี 2 -1 แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด ความกากของ ทีมประกาศยังไม่ไหมด ในช่วงที่นักเตะเจ้าบ้านเดินมาขอบคุณ และ นักรบอินทรีกำลังจะเดินมาขอบคุณพวกเรา และร่วมกันร้องเพลง อินทรีทัพฟ้า แต่ !!! มึงเสืองเปิด กังนัม !!! เสียงดังลั่น คอนเฟิมร์ว่าดังมากกก คุยกันไม่รู้เรื่อง ไร้มารยาทสุดๆ ไม่รู้ว่าจะเปิดหาป้ามึงหรือไงวะ ไอ้ฟวยเอ้ย !!! ปวดกบาลกับแม่งจริงๆ ตัวผมก็ยังยืนยันคำเดิมว่า นักเตะและทีมงานทำกันอย่างเต็มที่และสุดฝีมือ เอาเป็นว่ามาลุยกันในเกมต่อๆไปครับ หลังเกมบรรดาพี่น้องอินทรีต่างพากันจับกลุ่มพูดคุยกันกับเรื่องต่างๆนาๆที่เกิดขึ้น และก็ต่างลากันกลับบ้าน พวกผม 6 คนซึ่งก็มีน้องผู้หญิง 1 คนได้พากันแวะเข้าห้องน้ำในปั้ม ก็ยังอยู่ในย่ายๆนั้นอยู่ พวกเราก็ทำธุระส่วนตัวกันเรียบร้อย และจะขึ้นรถเพื่อเดินทางต่อ น้องผู้หญิง ได้มาเล่าว่า มีแฟนบอลเจ้าบ้านยืนด่าเค้าอยู่ที่ห้องน้ำ ซึ่งตอนที่ผมเข้าไปซื้อของในร้านค้าก็ได้ยินแว้วๆชื่อทีมเราแต่ไม่คิดไรมาก และที่สำคัญไอ้คนที่มาด่า แม่งเป็นผู้ชาย โอ้ยด่าผู้หญิง ไอ้หมาตัวเมีย เฮ้ออออประสาทจะแดกกันวันนี้ พวกเราต่างทำใจให้สบายและหาที่นั่งดูบอลนอกกันต่อ สุดท้ายฝากถึงแฟนๆ แอร์ฟอร์ซ ทุกๆชีวิตวันเสาร์นี้ไปรวมตัวกันเชียร์ทีมรักกันครับ เราจะเปิดบ้านรับ พัทลุง เชื่อว่าจะเป็นเกมที่สนุกสุดเหวี่ยงอย่างแน่แท้ ทีมเยือนจะพกอันดับที่ 12 กับคะแนนที่ยังไม่หลุดพ้นจากการหนีตกชั้น ส่วนเราหมายที่จะปีนขึ้นไปอันดับ 7 ให้จงได้ มาร่วมเป็นกำลังใจกันเยอะๆ แล้วเจอกันครับบบบ เรามาเชียร์ !!! แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด !!!

ปล.กราบขออภัยทุกคำหยาบ แต่มันออกมาจากใจไร้การปรุงแต่งโปรดเข้าใจ และสิ่งที่เล่าออกมา มิได้จงใจยั่วยุหรือสร้างความโกรธแค้นเคืองกันแต่อย่างได้ เพียงอยากเล่าในมุมมองของตัวเองเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านด้วย ขอบคุณค๊าบบบบบ

rainyboy
Flight Sergeant 2nd Class
*

: 28

« #1 : September 24, 2012, 12:03:15 PM »

โค-สด เป็นตัวปัญหา ปากเสียสุดๆ
ใช้ปากนำสมอง มือถือไมค์อยู่ไม่สมควร
ผมเห็นควรว่าจะต้องมีบทลงโทษกับการกระทำครั้งนี้ครับ
Rockstar
Air Force Air Chief Marshal
*

: 626

Rockstar

MSN Messenger - sic_s6@hotmail.com
« #2 : September 24, 2012, 02:45:57 PM »

โค-สก ไร้มารยาท ,  หลังเกมส์เปิดเพลงใส่เรา 2อย่างนี้รับไม่ได้เลยครับ ยิ่งพอเราร้องเพลงสโมสรจบ เม่งปิดเพลงทันที อย่างนี้เม่งจงใจง่ะ เม่ง ... จริงๆ   8)

โหด เถื่อน ดิบ ซาดิส วิตฐาน ทำอาหารอร่อย
ae yuya
Air Force Air Chief Marshal
*

: 613

::ผมไม่แน่ แต่ผมเอาก่อน :: !!!ฮาร์ดคอร์ ทอ.!!!

« #3 : September 24, 2012, 05:20:10 PM »

ถูกใจจังอ่ะ กบ.. ;)

แต่น่าให้ไอ้เจ้า 5-6 ตนหลังประตู น่าจะปล่อยให้หลุดมาจังอ่ะ... ;)

เราจะไปไทยลีก... ฮาร์ดคอร์ ทอ.

***อินทรีที่ไล่จิกตีอินทรีด้วยกันเอง นั่นหาใช่สายเลือดอินทรีที่แท้จริงไม่  แต่อินทรีที่รักและให้กำลังใจกันนั่นต่างหากคืออินทรีทัพฟ้า***
: [1]
  Print  

: